A- A A+ | Tăng tương phản Giảm tương phản

Lịch thi đấu Olympic Tokyo 2020 ngày 28.7: "Tử chiến" ở bóng đá nam

Trước lịch thi đấu lượt cuối vòng bảng bóng đá nam, chưa có bất kỳ đội nào giành vé đi tiếp và cũng chỉ 1 đội chính thức bị loại.

Trong ngày hôm này, các vận động viên của thể thao Việt Nam là Đỗ Thị Ánh Nguyệt và Nguyễn Văn Đương tiếp tục thi đấu nội dung cá nhân Bắn cung, Quyền anh, trong khi Nguyễn Thùy Linh đánh trận cuối vòng bảng môn Cầu lông.

LỊCH THI ĐẤU CỤ THỂ NGÀY 28.7

Bóng rổ 3x3

Từ 15h: Bán kết nam, nữ.

Từ 18h45: Tranh Huy chương nam, nữ

Bắn cung

Vòng 1/32, 1/16 Đơn nam, Đơn nữ.

10h19, Đỗ Thị Ánh Nguyệt gặp Ren Hayakawa của Nhật Bản

Thể dụng dụng cụ

17h15: Chung kết toàn năng nam.

Cầu lông

Sáng: Các nội dung vòng bảng Đơn nữ, tứ kết Đôi nam nữ.

Chiều: Vòng bảng đơn nam.

7h40, Nguyễn Thùy Linh gặp Sabrina Jaques (Thụy Sĩ)

Bóng mềm

Vòng bảng

Bóng rổ

Vòng bảng nam.

Bóng chuyền bãi biển

Vòng bảng nam, nữ (sáng 7h-9h, chiều 13h-15h, tối 18h-20h).

Quyền anh

Tứ kết hạng 54-57kg nữ; Vòng 1/8 hạng 69-75kg nữ; Vòng 1/8 hạng 52-57kg nam; Vòng 1/8 hạng 75-81kg nam.

17h06, Nguyễn Văn Đương gặp Tsendbaatar Erdenebat (Mông Cổ).

Chèo thuyền

Chèo Canoe nữ, Kayak nam.

Đua xe đạp

9h30: Chung kết đua tính giờ nữ.

12h: Chung kết đua tính giờ nam.

Nhảy cầu

13h Chung kết nhảy cầu 3m đôi nam.

Cưỡi ngựa

15h30 Chung kết Grand Prix Freestyle.

Đấu kiếm

Kiếm chém đồng đội nam (Tranh Huy chương từ 16h30).

Bóng đá nam (Lượt cuối vòng bảng)

15h (bảng D): Đức – Bờ Biển Ngà, Saudi Arabia – Brazil

15h30 (B): Hàn Quốc – Honduras, Romania – New Zealand

18h (C): Australia – Ai Cập, Argentina – Tây Ban Nha

18h30 (A): Pháp – Nhật Bản, Nam Phi – Mexico.

Bóng ném

Vòng bảng nam (từ 7h đến 19h30).

Hockey

Vòng bảng nam, nữ (từ 7h30 đến 19h15).

Judo

Nữ dưới 70kg, nam dưới 90kg.

Rowing

Thuyền đôi, thuyền bốn nam, nữ; Thuyền đôi nhẹ nam, nữ.

Bóng bầu dục 7 người

Sáng: Phân hạng, bán kết nam.

Chiều: Phân hạng, Tranh huy chương.

Đua thuyền

Nhiều nội dung, bắt đầu từ 10h5.

Bắn súng

Bắn súng trap nam, nữ khởi tranh.

Bơi

Sáng: Bán kết 100m tự do nam, chung kết 200m tự do nữ, bán kết 200m bơi bướm nữ, bán kết 200m bơi ếch nam, chung kết 200m hỗn hợp nữ, chung kết 1.500m tự do nữ, chung kết 4x200m tự do tiếp sức nam.

Chiều: Vòng loại 100m tự do nữ, 200m ếch nam, 200m ếch nữ, 200m hỗn hợp nam, 4x200m tự do tiếp sức nữ.

Lướt sóng

Vòng đấu thứ 3 nam, nữ (từ 5h đến 14h).

Bơi

Sáng: Chung kết 100m bướm nữ (8h30); Bán kết 200m tự do nam (8h37); Bán kết 100m ếch nữ (8h50); Chung kết 100m ếch nam (9h12); Chung kết 400m tự do nữ (9h20); Bán kết 100m ngửa nam (9h31); Bán kết 100m ngửa nữ (9h53); Chung kết 4x100m tiếp sức nam (10h5).

Chiều: Vòng loại 200m tự do nữ, 200m bướm nam, 200m hỗn hợp nữ, 1.500m tự do nữ (17h-19h).

Bóng bàn

Tứ kết đơn nam, đơn nữ.

Taekwondo

Nữ dưới 67kg, nam dưới 80kg (vòng 1/8 từ 8h; tranh Huy chương từ 18h30).

Quần vợt

Vòng 3 Đơn nam, Tứ kết Đơn nữ, Vòng 1 Đôi nam, nữ, Tứ kết Đôi nam, Đôi nữ.

Bóng chuyền

Vòng đấu bảng nam.

Bóng ném dưới nước

Vòng đấu bảng nữ.

Cử tạ

11h50: Nhóm B hạng 73kg nam.

17h50: Tranh Huy chương Nhóm A hạng 73kg nam.


Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết
Tin liên quan